Chào mừng khách Tìm kiếm | Các chủ đề đang hoạt động | Danh sách thành viên | Đăng nhập

hoi về komatsu pc 200-3 Các lựa chọn
chungk7
Đã đăng: Thursday, June 17, 2010 8:04:24 PM
Hạng: Newbie
Nhóm: Member

Gia nhập: 6/17/2010
Các bài: 2
Nơi cư trú: NINH BINH
chao cac bac tren dien dan .em moi gia nhap dien dan mong duoc su giup do cua cac bac em cam on nhiu.em co van de nay mong cac bac giup em .hien nay cho em dang co con pc 200 -3 bi nong may soi nuoc ,may yeu qua.đã lam dai tu dong co roi .em nghi chac la do bom thuy luc.co bac nao biet cach chinh bom cua con nay xin giup em voi .hoac da chua ca nao tuong tu thi chi giao gium em voi
ducquanjsc
Đã đăng: Thursday, June 24, 2010 9:31:45 AM

Gia nhập: 6/24/2010
Các bài: 4
Nơi cư trú: Ha noi
bac mang can chinh lai bom thuy luc xem, bac xuong giap bat ha noi lam nhe: Anh Vinh,ĐT 0438649881
dong duy hung
Đã đăng: Thursday, July 01, 2010 10:26:17 AM

Gia nhập: 7/1/2010
Nơi cư trú: HAI DUONG
minh cung dang gap truong hop nhu vay , minh da nho 1 tho chuyen lam ve thuy luc thi nguoi tho nay bao la do dong co , nhung theo minh la do phan thuy luc con ve cac ban thi sao
chungk7
Đã đăng: Thursday, July 01, 2010 10:43:56 PM

Gia nhập: 6/17/2010
Nơi cư trú: NINH BINH
minh cung da nho tho nhung cung chang do sot duoc bao nhieu . minh da che ket nuoc va cho may lam tam rui.minh ko hieu tai saoo pc 200-3lai hay nong may the .neu bac nao co giai phap nao thi gip em voi ha em cam on
Lê Thị Thanh Thủy
Đã đăng: Saturday, July 03, 2010 1:57:54 PM

Hạng: Advanced Member

Gia nhập: 7/10/2009
Các bài: 176
Nơi cư trú: Thanh Hóa
Không chỉ PC200-3 mà hiện nay có rất nhiều máy khác bị bệnh này. Mời bạn xem bên phần kinh nghiệm bảo trì, sửa chữa. Thân!

Chất lượng do kiến thức. Tiến độ do kỹ năng. Giá thành do quản lý.
nguyenkhanh157
Đã đăng: Sunday, July 11, 2010 3:12:55 PM

Gia nhập: 2/21/2010
Các bài: 132
Nơi cư trú: ha noi
chao cac pac, lau roi em ban ko len dien dan dc ,hom nay len thay co nhieu bai moi va hay qua,
em sin co chut y kien ,doi voi may pc200-3 thi em vua su ly' xong 1 con. benh cua no la the nay. may nong' ,soi nuoc, ko cat lai duoc va co 1 thao tac tay can bi ghi` tai nang lam chet dong co.. moi dau thi em cung nghi nhu cac pac la chinh bom thuy luc ,nhung em da chinh nhieu ma van ko dc ,chinh cang ap len thi van khong cat lai dc,thao ra ve sinh 2 cuc balo cung ko an thua <ap 2 bom chinh van co the dat 300kg ,bom ngoai hoi yeu hon ,bom khien van dc 35kg> dong co cang soi nuoc du doi. va tat nhien ve phan dong co thi em cung da can bom cao ap, thong ket nuoc lam mat. va hoi thi van on, <it hoi thua>. vay ma benh tinh van nhu vay....cuoi cung em da quyet ha cai bom tong xuong kiem tra chi tiet va phat hien nho la giua~ goi bom va mat trao goc nghieng an khop khong deu, de' xilanh ho . su ly xong 2 phan do ,may cua em da chay ngon lanh nhu may moi cac pac a! ngoai ra em co chut kinh nghiem nho kiem tra bom chinh khi no con dang o duoi dat de biet no co ngon lanh hay ko cac pac lam xong bom ,lap day du balo+bom khien lai roi ta thu quay truc bom neu thay on thi tiep tuc thoi ,hoac do dau dieren vao 2 duong cao ap tren bom<bom trong va ngoai> neu thay no kin' hoac do dau vao ko thay no tut thi chac la cai bom do ngon lanh lam roi. vi khi kiem tra nhu vay ta biet duoc do kin khit cua goi' ,mat tra` va de pistong co an khop nhau hay khong.
-pac chungk7 thu coi co dc khong nhe, y kien cua em chi co vay thoi, ai khong dong tinh hoac thay ko dung thi gop y them dum em nhe.!
boss9x94
Đã đăng: Sunday, July 18, 2010 3:44:31 PM

Gia nhập: 7/18/2010
Các bài: 58
Nơi cư trú: HP
ban phai cho biet truoc va sau khi dai tu dong co thi tinh hinh may xuc cua ban co tien trien tot hon khong ? toi nghi ban khong nen dieu chinh bom t/l boi vi nha s/x da can chinh chuan roi. Ban nen xem xet lai xem co dau nham ong d/k bom ko?he thong gio lam mat co bi quan gio nong ko?neu ban la tho s/c thi ban nen thong bao tinh hinh may ky hon minh moi co the giup ban duoc nhieu hon

HỌC THÀY KHÔNG TÀY HỌC BẠN
manh_nd
Đã đăng: Saturday, January 29, 2011 1:56:44 PM

Gia nhập: 12/31/2010
Các bài: 7
Nơi cư trú: 79 phu long . nam dinh
chao moi nguoi ! cho minh hoi 1 so van de nhu sau:
1. may dai tu roi nhung pump da thao lap hay dai tu chua ?
2. ve phan dong co dai tu nhung thuong thuong ca'c pac tho s/c chua nha ta hok pao jo kiem tra pau le nen khi lap dong co lap lai pau le cua da pi nget nen hok co' jo vao thi lam sao dong co khoe duoc co chu' . nhung hien tuong pau le pi nghet cung gay nen cho may bi lim tai nong may va soi nuoc .
toi chi gop y' toi day thoi co' j mog cac pac chi jao va jup do nhieu hon
dangphuocquangmc1980
Đã đăng: Wednesday, February 02, 2011 7:37:14 PM

Gia nhập: 1/31/2011
Các bài: 32
Nơi cư trú: quãng ngãi
bạn nói không rõ lắm nên tôi không thể đoán được bênh của máy bạn
tôi hỏi bạn trứơc khi làm đông cơ máy, máy bạn như thế nào?nó có bi sôi nước hay không,có bị ra khói đen nhiều không,dầu thủy lực có nóng không
nếu trươc kia nó đã bị như vậy thì chưa chắc máy ban bị đông cơ đâu bạn nói rõ hơn đi
SƠN_THƠ_16
Đã đăng: Tuesday, February 08, 2011 4:37:17 PM

Gia nhập: 11/6/2010
Các bài: 1,002
Nơi cư trú: pleiku
ban CHUNG K7 muốn chỉnh pump chứ gì không có người giúp phải không mình cần uống nước xin nước uống thôi có cho thì bảo không cho thì thôi làm gì mà cứ dài dòng.
cách chỉnh pump hpv 90.lắp trên máy komatsu pc 200-3 như sau.
chỉnh lưu lượng
1/vặn con ốc 13 đối diện phía dưới có con 17.vặn vít ra .máy làm nhanh.vặn vít vào máy làm chậm.nhớ vặn cả hai pump.chỉnh xong hãm con 13 lại
2/chỉnh áp lực tổng.con ốc 13 dưới solenoid(dưới cục điện)vặn nới ốc hãm 13 vặn vít vào là khỏe.văn ra là yếu đồng hương nhớ chưa.con gì goi 0918168316.

tặng bạn bài thơ nỗi nhớ quê

NINH BÌNH có núi cánh diều.
có con sông đáy sớm chiều đầy vơi.
ninh bình yêu quý ta ơi.
bao nhiêu nỗi nhớ ở nơi quê người.
tháng năm nay đã tháng mười.
lòng ta luôn nhớ đất trời quê hương.
quê hương trăm nhớ nghàn thương.
bao giờ trở lại quê hương NINH BÌNH.

quảngmobifone.vms
Đã đăng: Monday, February 14, 2011 9:19:41 PM
Hạng: Member

Gia nhập: 2/4/2011
Các bài: 23
Nơi cư trú: quảng ngãi
bac sơn thơ làm thơ hay quá.dúng là thơ thật .bác quá vui tính
huongbk46
Đã đăng: Wednesday, February 16, 2011 9:48:39 PM

Gia nhập: 10/4/2010
Các bài: 44
Nơi cư trú: dong da ha noi
ban da lam dong ma van nhu vay thi chac la do thuy luc rui bac son tho noi dung do neu chinh ra thi lai cham qua k lam duoc neu chinh vao lam duoc nhung lai lim tai thi ban thu bang cach noi bot van tong tren ngan keo sau do kiem tra ky dong co neu dong co no tot may k bo thi la do phan thuy luc cua ban chua hop ly neu can ban cu lam va co kho khan dt cho minh theo so 0902101223 minh chi giup cho
hungkomatsu2@gmail.com
Đã đăng: Wednesday, March 09, 2011 10:46:20 PM

Gia nhập: 11/11/2010
Các bài: 1,095
Nơi cư trú: thanh hoa
chao bac son tho toi moi tham gja dien dan,xin bac chi dung cach chinh pum PC 200-2. Toi thay ruot pum moi lam thi nhanh nhung yeu,ket hop la gj tai,xin bac tu van xin cam on.

CHUYÊN KHAI THÁC XE MÁY CÔNG TRÌNH ĐÃ QUA SỬ DỤNG
Mr Hùng Mobile:0947.994.889-0977.931.636
GMAIL : hungkomatsu2@gmail.com
NgoRung
Đã đăng: Friday, March 18, 2011 4:19:24 PM

Gia nhập: 3/6/2011
Các bài: 35
Nơi cư trú: hp
Bac hungkomtasu làm bơm bác có kiểm tra hết chưa hay chỉ thay mỗi xylanh với quả thôi. Bơm Pc-2 có hai mặt xoa dẫn dầu từ từ vỏ trong ra vỏ ngoài bác đã kiểm tra rà lai thay gioăng hai mặt xoa đó chưa.
hungkomatsu2@gmail.com
Đã đăng: Friday, March 18, 2011 11:44:27 PM

Gia nhập: 11/11/2010
Các bài: 1,095
Nơi cư trú: thanh hoa
toi chi thay xilanh va pitong may lam rat nhanh nhung vao tai la yeu rat mong dc chi gjao

CHUYÊN KHAI THÁC XE MÁY CÔNG TRÌNH ĐÃ QUA SỬ DỤNG
Mr Hùng Mobile:0947.994.889-0977.931.636
GMAIL : hungkomatsu2@gmail.com
NgoRung
Đã đăng: Sunday, March 20, 2011 10:39:37 PM

Gia nhập: 3/6/2011
Các bài: 35
Nơi cư trú: hp
Bơm trừ 2 bác phải sử lý cả 2 hai mặt xoa làm kín đường dầu ra nữa. Nó ở vi trí giữa 2 bi đỡ. Bác tháo phần phần nắp trên đường ra của bơm là thấy. Bi đó là bi kim rời bac tháo ra cẩn thân rớt mất hạt bi đấy. Ngoài ra bac lên căn ching lại đo rơ của banh răng lai. Chúc bác mau sửa ngon
Học suot doi
Đã đăng: Monday, July 23, 2012 3:21:52 PM

Gia nhập: 7/17/2012
Các bài: 17
Nơi cư trú: Ha noi - viet nam
Ko biết ban ChungK7 đã sửa xong pan nóng nước của PC 200-3 chưa? Dòng 6D105 này nó oái oăm lăm, mặt máy có 6 lỗ kim phun thì 6 lỗ dùng áo kim = đồng thế mới đểu chứ. Nếu 1 trong 6 lỗ đó hở vì bất kỳ lý do gì mà khí nén có cơ hội lọt qua vào nước làm mát thì không chóng thì chầy "cắt tiết gà thật nhanh mà làm lông". Bạn nên tháo mặt máy ra mà kiểm tra lại. Nếu ko dúng bệnh xin đừng chửi nhé vì đây là trường hợp tôi bị dính rồi bạn nên kiểm tra nước làm mát xem nó có sủi bọt qua đường két nước không trước khi tháo mặt máy nhé. Chúc bạn thành công.
minhtruong
Đã đăng: Sunday, August 11, 2013 12:21:04 AM

Gia nhập: 8/2/2013
Các bài: 5
Nơi cư trú: thanh pho ha noi
Em co con may suc Komatsu pc210-6 no bi bao Loi o Chen man hinh gio em muon cai dat lai che ve Chang Thai ban dau tat ca cac. Loi em da sua song ma no van bao loi bac nap Viet sin chi Cho em it Duong em sin cam on cac bac
xygz
Đã đăng: Sunday, August 11, 2013 1:24:12 AM

Gia nhập: 4/29/2013
Các bài: 10
Nơi cư trú: QUANG NINH
cái này bác phải kiểm tra áp xuất của bơm chính bơm khiển có đạt yêu càu không .để ga tối thiểu gì tải xem có bị lịm máy không . nếu bị lịm động cơ thì giảm lưu lượng của bơm chính như bác SƠN THỢ hướng dẫn
khongwant
Đã đăng: Thursday, September 19, 2013 10:32:54 AM

Gia nhập: 9/19/2013
Các bài: 61
Nơi cư trú: long an
Dầu nhớt xe máy, xe tay ga cao cấp
http://miennampetro.com.vn/
Người dùng đang duyệt diễn đàn này
Guest

Tham gia diễn đàn
Bạn không thể tạo chủ đề mới cho diễn đàn này.
Bạn không thể phản hồi các chủ đề trong diễn đàn.
Bạn không thể xóa các bài viết của bạn trong diễn đàn này.
BạnYou không thể sửa các bài viết của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo poll trong diễn đàn này.
Bạn không thể bình chọn trong diễn đàn này.

Diễn đàn chính RSS : RSS